இலங்கைத்தீவில் இஸ்லாமியர்களாய் வாழ்வது இலகுவானதல்ல…

சந்தர்ப்பத்திற்கு ஏற்றவாறு பல்வேறு வடிவங்களை அவர்கள் எடுத்தேயாகவேண்டும். பள்ளிவாசல்களுக்கு சென்றால் வணக்கத்திற்குறியவன் அல்லா ஒருவனே என்று கூறவேண்டும் பள்ளிக்கு வெளியே வந்து புத்தருக்கும் பூப்போட்டு கும்பிடவேண்டும் புனித நாளில் அவருக்கு விளக்கேற்றவேண்டும்.

இலங்கை முஸ்லிம்களை பொறுத்தவரை அவர்கள் வாழ்வதற்காக எதை வேண்டுமானாலும் செய்வார்கள் ஏனெனில் அவர்கள் அனைவரும் ஏதோ ஒரு சந்தர்ப்பத்தில் வாழ்தலின் பொருட்டு இஸ்லாம் மதத்திற்கு மாறி பின் தம்மை முஸ்லிம்கள் என சொல்லிக்கொண்டவர்கள். இவர்கள் எவரும் மதத்தின் மீதான பற்றுதலால் அல்லது போதனைகளால் மதம் மாறியவர்கள் கிடையாது.

அரேபியர்கள் வியாபாரிகளாக இலங்கைக்கு வந்தபோது அவர்களை அண்டிப்பிழைக்க நினைத்த தமிழர்களில் ஒரு கூட்டம் அவர்களின் மதத்தையும் பின்பற்றியது அக்கூட்டமே பின்னாளில் இலங்கை சோனகர் என்ற அடையாளத்தோடு இலங்கையில் வாழ்ந்து வருகின்றது. இன்று இலங்கை சோனகர் இலங்கை முஸ்லிம்கள் என்ற பெயரில் தனி இனமாக தம்மை அடையாளப்படுத்த தொடங்கியுள்ளதோடு அரேபியர்களின் கலாச்சாரத்தையும் அரேபிய சட்டதிட்டங்களையும் இலங்கைக்குள் கொண்டுவர முயற்சிசெய்து அதில் ஓரளவுக்கு வெற்றியும் கண்டிருந்தனர்.

இலங்கை அரசும் பெரும்பான்மை சிங்களவர்களும் வேறு எதனையும் கவனிக்காது தமிழர்களுக்கு எதிராக தீவிரமாக இயங்கிக்கொண்டிருந்த காலத்தினை தமக்கு சாதகமாக பயன்படுத்திகொண்ட இலங்கை முஸ்லிம்கள் ஒரு பலம் வாய்ந்த அரசியல் மற்றும் பொருளாதார கட்டமைப்பினை ஏற்படுத்திக்கொண்டனர்.

2009 க்கு பின் இலங்கை அரசும் சிங்களவர்களும் புலிகளை வெற்றிகொண்டுவிட்டோம் என்று கூறி தங்கள் தமிழர் விரோத தீவிரகண்ணோட்டத்தில் இருந்து சற்று விலகி இலங்கைத்தீவினை முழுமையாக நோக்கும் போது அவர்கள் முன்னாள் அசூர வளர்ச்சியோடு முஸ்லிம்கள் வளர்ந்து நின்றனர். இவர்கள் எப்போது வளர்ந்தார்கள் எப்படி வளர்ந்தார்கள் என்பதை இலங்கை சிங்களவர்களால் புரிந்துகொள்ள முடியவில்லை ஏனெனில் அவர்கள் கண்கள் தமிழர்களை மாத்திரம் நோக்கிக்கொண்டு இருந்ததால் இவர்களை கண்டுகொள்ள முடியவில்லை.

சந்தர்ப்பத்தினை பயன்படுத்தி சத்தமின்றி வளர்ந்த இலங்கை முஸ்லிம்கள் இஸ்லாத்துக்கேயுறிய தீவிரவாத மனப்போக்கிற்கும் தம்மை அறியாமல் மாறிப்போயினர் அவர்கள் மத்தியில் அரேபியர்களுக்கு விசுவாசமான அடிமைகள் தோன்றி இஸ்லாத்தின் காவலர்கள் நாம் தான் என்று கள்ளத்தீர்க்கதரிசனம் கூறினார்கள்.

எங்கள் மதமே இலங்கையின் ஆதிமதம் என்று மட்டுமல்ல உலகத்தின் முதல் மனிதன் “ஆதாம் அலை” பிறந்தது கூட இலங்கையில்தான் இங்கிருந்துதான் இஸ்லாம் மதம் எங்கும் பரவியது எனவே இலங்கை இஸ்லாமியர்களின் தேசம் இங்கிருக்கும் அனைத்து மாற்று மதத்தினரும் ஒன்றில் மதம் மாறவேண்டும் அல்லது நாட்டை விட்டு வெளியேற வேண்டும் அல்லது கொல்லப்படவேண்டும் என்ற கொள்கைக்கு அவர்கள் வந்தார்கள்.

மசூதிகளில் இதை பிரச்சாரமாக செய்தார்கள் விளைவு இந்தக்கருத்துக்களால் ஆட்கொள்ளப்பட்ட இளைஞர்கள் தம் உடம்பில் குண்டுகளை கட்டிக்கொண்டு கத்தோலிக்கர்களையும் இந்துக்களையும் பெளத்தர்களையும் கொன்றொழிக்க புறப்பட்டனர் கொழும்பிலும் மட்டக்களப்பிலும் ஒரே நாளில் 300 க்கு மேற்பட்டோரை சிதறடித்துக்கொன்றார்கள்.

இதன் பின்னர்தான் சிங்களம் விழித்துக்கொண்டது இந்த நாட்டிற்கு அச்சுறுத்தல் ஆனவர்கள் தமிழர்கள் அல்ல முஸ்லிம்கள் தான் என்பதை உணர்ந்துகொண்டனர். கொதித்தெழுந்த சிங்கள இளைஞர்கள் மசூதிகளை உடைத்தெறிந்தார்கள் அரசாங்கம் இஸ்லாமிய அமைப்புக்கள் பலவற்றை தடை செய்தது தங்கள் பிழைப்பு போகப்போகிறதே என்று பயந்த முஸ்லிம்கள் ஒரே நாளில் தம் தொப்பியை மாற்றி அணிந்துகொண்டு வணக்கத்துக்குறியவன் அல்லா மட்டுமல்ல புத்தரும்தான் என்று கையில் பூவோடு சிலைவணக்கம் செய்ய வரிசையில் செல்லதொடங்கிவிட்டனர்.

ஆம் அவர்களுக்குத்தெரியும் இப்போது தப்பிக்க இதுதான் வழி மோட்டுச்சிங்களவர்கள் நிச்சயம் நம்மை நம்பி விடுவார்கள் இன்னும் இருபதாண்டு காலத்திற்குள் இன்னும் எங்கள் சனதொகையை பெருக்கிக்கொண்டு இந்த நாட்டை ஆதாம் அலையின் சொந்த நாடாக பிரகடணப்படுத்துவோம் அதுவரை இந்த மொட்டை புத்தனுக்கு விளக்குப்போடுவோம் என புத்திசாலித்தனமாக நடந்துகொண்டிருக்கின்றனர்.

இலங்கையில் இஸ்லாமியர்களாய் வாழ்தல் இலகுவானதல்ல அதற்கு நன்றாக நடிக்கதெரிந்திருக்கவேண்டும்.


இம்மையில் எமக்கு நம்பிக்கை இல்லையென்றுகொண்டே இம்மையில் செம்மையாக வாழ தம்மை மாற்றிக்கொள்ள தெரிந்திருக்கவேண்டும். சிலைகளை வணங்குவது காபிர்கள் வழக்கம் என்றுகொண்டே சிலைகளை வணங்கவேண்டும். வணக்கத்துக்குறியவன் அல்லா ஒருவன் என்றுகொண்டே புத்தனுக்கும் பூஜை செய்யவேண்டும்…

Updated: May 21, 2019 — 9:41 am

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *